ผู้เขียน หัวข้อ: การข้อใช้บัญชีผู้สอบแข่งขันได้ กก. ของกทม. ปี 2553  (อ่าน 1822 ครั้ง)

tee9_2522

• เริ่มปฏิบัติการบอร์ด
  • *
กระผมขอข้อมูลการขอใช้บัญชี จาก กทม. ใช้กับ เทศบาล- อบต. ต่างจังหวัดและปริมนทล ได้ไหมคับ  tee9_2522@hotmail.com

คมกฤช

• Administrator
  • ผู้ทรงคุณวุฒิบอร์ด
Re: การข้อใช้บัญชีผู้สอบแข่งขันได้ กก. ของกทม. ปี 2553
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 09:35:29 pm »
ขออภัยจริง ๆ ไม่เข้าใจในคำถามครับผม em32.gif

tee9_2522

• เริ่มปฏิบัติการบอร์ด
  • *
Re: การข้อใช้บัญชีผู้สอบแข่งขันได้ กก. ของกทม. ปี 2553
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 11:22:18 am »
size=20pt]คือว่า ผมสอบ กทม.ของ กก. ได้ในตำแหน่ง ระดับ 2 ตอนนี้ คือผู้สอบได้ ขึ้นบัญชี ที่กทม. 2 ปี แต่ ผมทราบมาว่า สามารถใช้บัญชี ของกทม. มาใช้กับ เทศบาล อบต. อบจ. หรือกรม หรือกระทรวง ,ทบวงได้ คือ แทนที่ว่า จะบรรจุข้าราช ที่ กทม. มาบรรจุที่เทศบาลอื่นแทน ของเขตปริมลทณ หรือต่างจังหวัดได้ น่ะคับ ผมไม่มีเอกสารยืนยันกับต้นสังกัด  คือว่าผมก็ทำงานอยู่กับเทศบาล อยากอยู่ที่เดิม จึงขอใช้บัญชีจากกทม. มาลง เทศบาลที่ผมอยู่ได้หรือเปล่าคับ และต้องการเอกสารประกอบด้วย  ขอความกรุณาเมตตรา คนจนอย่างผมน่ะคับ เพราะสอบมา 5 รอบ กทม em12.gif. เพิ่งมาติด ปี 2553 นี้คับ ขอบพระคุณล่วงหน้าคับ

คมกฤช

• Administrator
  • ผู้ทรงคุณวุฒิบอร์ด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 03:41:40 pm »
size=20pt]คือว่า ผมสอบ กทม.ของ กก. ได้ในตำแหน่ง ระดับ 2 ตอนนี้ คือผู้สอบได้ ขึ้นบัญชี ที่กทม. 2 ปี แต่ ผมทราบมาว่า สามารถใช้บัญชี ของกทม. มาใช้กับ เทศบาล อบต. อบจ. หรือกรม หรือกระทรวง ,ทบวงได้ คือ แทนที่ว่า จะบรรจุข้าราช ที่ กทม. มาบรรจุที่เทศบาลอื่นแทน ของเขตปริมลทณ หรือต่างจังหวัดได้ น่ะคับ ผมไม่มีเอกสารยืนยันกับต้นสังกัด  คือว่าผมก็ทำงานอยู่กับเทศบาล อยากอยู่ที่เดิม จึงขอใช้บัญชีจากกทม. มาลง เทศบาลที่ผมอยู่ได้หรือเปล่าคับ และต้องการเอกสารประกอบด้วย  ขอความกรุณาเมตตรา คนจนอย่างผมน่ะคับ เพราะสอบมา 5 รอบ กทม em12.gif. เพิ่งมาติด ปี 2553 นี้คับ ขอบพระคุณล่วงหน้าคับ
เรื่องของคุณ เป็นเรื่องข้าราชการส่วนท้องถิ่น ซึ่งระเบียบจะแตกต่างจากข้าราชการพลเรือนสามัญ รบกวนโทรสอบถามไปที่กรมส่งเสริมการปกครองส่วนท้องถิ่นนะครับ