ผู้เขียน หัวข้อ: การปรับวุฒิการศึกษา  (อ่าน 4288 ครั้ง)

mattana sangsri

• เริ่มปฏิบัติการบอร์ด
  • *
การปรับวุฒิการศึกษา
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 09:24:26 am »
ชื่อ  นางมัทนา  วงทองคำ  เรียนสอบถามการปรับวุฒิการศึกษาค่ะ 
คือ  ตอนที่บรรจุใช้วุฒิ ปวช  แล้วขอปรับเป็นวุฒิ ปวส. ซึ่งได้ส่งเอกสารไปให้กองการเจ้าหน้าที่แล้ว
ไม่ทราบผลเป็นอย่างไรคะ 

ขอบคุณค่ะ

สาริศา

• ชำนาญการพิเศษบอร์ด
Re: การปรับวุฒิการศึกษา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 03:49:42 pm »
ฝ่ายสรรหาและบรรจุแต่งตั้งเป็นผู้ออกคำสั่งปรับเงินเดือนตามวุฒิ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเรื่อง เข้าใจว่าน่าจะส่งมาเป็นเรื่องปรับวุฒิหรือเปล่า เพราะถ้าเป็นเรื่องปรับวุฒิเรื่องจะเข้าที่ฝ่ายทะเบียนประวัติฯ ทางฝ่ายทะเบียนประวัติฯ จะเพิ่มวุฒิใน ก.พ.7 / DPIS / เก็บเข้าแฟ้มประวัติ ให้ทำเรื่องมาใหม่เป็น " ขอปรับเงินเดือนตามวุฒิ" ค่ะ

nitipong

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 12:30:26 pm »
ตน.เจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติงาน ตอนสอบใช้วุฒิอนุปริญญา เอกการบริหารธุรกิจ แต่มีวุฒิป.ตรี เอกการพัฒนาชุมชน สามาปรับตำแหน่งหรือเงินเดือนได้ไหมครับ

คมกฤช

• Administrator
  • ผู้ทรงคุณวุฒิบอร์ด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 02:39:53 pm »
ตน.เจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติงาน ตอนสอบใช้วุฒิอนุปริญญา เอกการบริหารธุรกิจ แต่มีวุฒิป.ตรี เอกการพัฒนาชุมชน สามาปรับตำแหน่งหรือเงินเดือนได้ไหมครับ
ไม่ได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 11:40:35 am »
ชื่อ  นางมัทนา  วงทองคำ  เรียนสอบถามการปรับวุฒิการศึกษาค่ะ 
คือ  ตอนที่บรรจุใช้วุฒิ ปวช  แล้วขอปรับเป็นวุฒิ ปวส. ซึ่งได้ส่งเอกสารไปให้กองการเจ้าหน้าที่แล้ว

ขอบคุณค่ะ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 11:44:43 am »

ขอบคุณค่ะ

kwanticha

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 01:02:26 pm »
ตน.เจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติงาน บรรจุวุฒิ ปวส. อายุราชการ 2 ปี แล้ว ตอนนี้มีวุฒิป.ตรี รัฐประศาสนศาสตร์ การปกครองท้องถิ่น สามารถปรับตำแหน่งหรือเงินเดือนได้ไหมคะ

yarin

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 09:15:21 pm »
ฝ่ายสรรหาและบรรจุแต่งตั้งเป็นผู้ออกคำสั่งปรับเงินเดือนตามวุฒิ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเรื่อง เข้าใจว่าน่าจะส่งมาเป็นเรื่องปรับวุฒิหรือเปล่า เพราะถ้าเป็นเรื่องปรับวุฒิเรื่องจะเข้าที่ฝ่ายทะเบียนประวัติฯ ทางฝ่ายทะเบียนประวัติฯ จะเพิ่มวุฒิใน ก.พ.7 / DPIS / เก็บเข้าแฟ้มประวัติ ให้ทำเรื่องมาใหม่เป็น " ขอปรับเงินเดือนตามวุฒิ" ค่ะ

จริง ๆ อยู่ในกรมฯเดียวกันน่าจะมีการบูรณาการข้อมูลกันนะค่ะ อย่างนี้เท่ากับต้องทำเรื่องสองครั้งสิค่ะ  คนข้างในคงไม่ได้คุยกันหรือเปล่าค่ะ มีหลายคนไม่ทราบเรื่องนี้นะค่ะ คิดว่าทำมาแล้วก็แล้วไป อย่างนี้ส่งสำเนาให้พร้อมกับที่เขาให้สำรวจได้ไหมค่ะ ไม่ต้องทำเรื่องเข้าไปใหม่
งานส่วนภูมิภาคก็พอมีทำอยู่นะค่ะ